Thuốc giảm đau, hạ sốt, chống viêm

Thành phần : Hàm lượng

  • Acetaminophen…………………. 500mg
  • Codeine phosphate………………. 15mg

       Tá dược vừa đủ 1 viên  

Quy cách: Hộp 2 vỉ x 10 viên nang. 

Đặc trị

Thành phần : Hàm lượng

  • Acetaminophen…………………. 500mg
  • Codeine phosphate………………. 15mg

       Tá dược vừa đủ 1 viên  

Quy cách: Hộp 2 vỉ x 10 viên nang. 

Công dụng :

Giảm đau, hạ sốt, chống viêm, chữa ho.

Chỉ định:

  • Điều trị các chứng đau vừa và nặng hoặc đã dùng Aspirin hoặc Acetaminophen mà không đỡ, đau đầu, đau nửa đầu, đau bụng kinh, đau cơ xương, sốt và đau sau khi tiêm vaccin, đau sau nhổ răng,  đau dây thần kinh hông.

Chống chỉ định:

  • Trẻ em dưới 15 tuổi, mẫn cảm với  Acetaminophen và Codein, suy tế bào gan, suy hô hấp.

Liều dùng:

Người lớn, trẻ em từ 15 tuổi trở lên:

  • Liều thông thường 1-2 viên/lần tùy theo mức độ đau, 1-3/lần mỗi ngày.

  • Khoảng cách giữa các lần uống tối thiểu là 4 giờ.

  • Trường hợp suy thận nặng (độ thanh thải Creatinin<10ml/phút) khoảng cách giữa các lần thuốc tối thiểu là 8 giờ.

Thận trọng: 

  • Không sử dụng với bệnh nhân có bệnh mãn tính ở đường hô hấp. Nếu muốn sử dụng phải hỏi ý kiến bác sĩ.

  • Trong trường hợp tăng áp lực nội sọ, cần chú ý thuốc này làm tăng nguy cơ tăng áp.

  • Lưu ý: Báo cho vận động viên biết thuốc này có chứa hoạt chất có thể gây dương tính khi test doping.

Tác dụng không mong muốn: 

  • Ban da và các phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng xảy ra (Thường là ban đỏ hoặc mày đay).

  • Ít gặp buồn nôn, nôn.

  • Thường gặp: Đau đầu, chóng mặt, khát và có cảm giác khác lạ.

Phụ nữ có thai và cho con bú: Tránh dùng cho phụ nữ có thai 3 tháng đầu và trong thời gian cho con bú. 

Người lái xe và vận hành máy móc: Cần thận trọng khi sử dụng. 

Hạn Dùng: 36 tháng kể từ ngày sản xuất.

Bảo quản: Nơi khô, tránh ánh sáng, nhiệt độ dưới 30°

Tiêu chuẩn: TCCS. 

Để xa tầm tay trẻ em. 

Đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng. 

Nếu cần thêm thông tin xin hỏi ý kiến bác sỹ. 

TRỢ GIÚP 024.36686111 024.38643360 mkt@mediplantex.com