Trang chủ > Sản phẩm > Thuốc dị ứng, xương khớp

Roscef

Thành phần : Hàm lượng

  • Cetirizine, 2 HCL……………....10,0mg

Công dụng :

Điều trị viêm mũi dị ứng dai dẳng, viêm mũi dị ứng theo mùa, mày đay mãn tính vô căn ở người lớn và trẻ em trên 12 tuổi, viêm kết mạc dị ứng.

Chỉ định:

  • Rocef được chỉ định điều trị viêm mũi dị ứng dai dẳng, viêm mũi dị ứng theo mùa, mày đay mãn tính vô căn ở người lớn và trẻ em trên 12 tuổi, viêm kết mạc dị ứng.

Chống chỉ định:

  • Những người có tiền sử dị ứng với cetirizine, với hydroxyzin.

Liều dùng:

  • Roscef được dùng đường uống.

  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi uống 1 viên Roscef (10mg) mỗi ngày hoặc ½ viên x 2 lần/ngày.

  • Phải giảm liều của Roscef ở bệnh nhân suy thận và đang lọc máu.

Thận trọng: 

  • Cần hiệu chỉnh liều ở người suy thận vừa hoặc nặng, và người đang lọc máu.

  • Cần hiệu chỉnh liều ở người suy gan.

  • Tránh dùng đồng thời Roscef với rượu và các thuốc ức chế thần kinh trung ương.

Tác dụng không mong muốn: 

  • Hay gặp nhất là hiện tượng ngủ gà (tỉ lệ phụ thuộc vào liều dùng), ngoài ra thuốc còn gây mệt mỏi, khô miệng, viêm họng, chóng mặt, nhức đầu, buồn nôn.

  • Ít gặp: Chán ăn hoặc tăng thèm ăn, bí tiểu, đỏ bừng, tăng tiết nước bọt.

  • Hiếm gặp: Thiếu máu tan máu, giảm tiểu cầu, hạ huyết áp, choáng phản vệ.

Hạn Dùng: 36 tháng kể từ ngày sản xuất.

Bảo quản: Nơi khô, tránh ánh sáng, nhiệt độ dưới 30°C. Để xa tầm với của trẻ em.

 

Sản phẩm khác

Điện thoại: 043.6686111
19006043